Đang Trực Tuyến

673 người đang online trong đó bao gồm 1 thành viên, 649 khách và 23 robots

Các group học tập trên Facebook

Thảo luận trong 'Quảng Cáo' bắt đầu bởi Quy Lee, 8 Tháng bảy 2024.

1. Quy Lee

Quy Lee Auto Bots

507
    Chắc hẳn, ai trong chúng ta cũng có lần rơi nước mắt vì thành tích học tập không được như mong đợi. Chúng ta luôn mong ước rằng thành tích học tập của mình sẽ được đi nên nhưng đâm đầu vào học thì điểm số nó vẫn như vậy nó không dịch chuyển một tí nào. Thậm chí, khi chúng ta đâm đầu vào học điểm số lại thấp đi so với lúc chúng ta không chịu học bài. Nhưng các bạn đừng lo bài viết này chính là thông tin thích hợp dành cho bạn. Bài viết này sẽ đưa ra cho bạn những group bổ ích về việc học tập. Những cái bí kíp để bạn có thể học tập, trau dồi kĩ năng tốt.

Bài viết này cũng đã chọn lọc ra những group bổ ích nhất trên facebook dành cho bạn. Bạn cũng không cần phải quá e ngại về việc tìm group chia sẻ việc học nữa. Và xong đây chính là một số danh sách group mà mình cho rằng bạn nào cũng cần phải tìm hiểu và vào nhóm:

1. Đấu trường học tập

Hiện tại thì nhóm đang có hơn 1 triệu thành viên tham gia. Bạn có thể tha hồ đăng bài hỏi những gì bài học biết trong những môn học. Bạn được chia sẻ rất nhiều bí kíp, kinh nghiệm, và đặc biệt hơn là được thảo luận với những anh chị, bạn bè. Bạn có thể hỏi bất cứ thứ gì mà không phải lo có người không trả lời vì group này rất nhiều người thân thiệt.

Tham gia group bạn còn được học những buổi live miễn phí mà đầy bổ ích của những thầy cô dày dặn kinh nghiệm. Vừa không mất phí lại vừa có những kinh nghiệm thì còn gì bằng. Ngoài ra, khi tham gia group bạn còn được nghe kể những câu chuyện thú vị giúp bạn giải tỏa street trong học tập. Có rất là nhiều người đã tham gia và để lại nhiều bình luận tích cực về group đặc biệt là hiệu quả nó mang lại. Nó giúp họ có được niềm yêu thích, sự đam mê trong học tập hơn trước đây. Một số lứa tuổi học sinh cũng đã có những cái thành tích vượt ngoài mong đợi khi tham gia group. Còn chần chờ gì mà không tham gia ngày thôi!

2. Tài liệu học tập

Chắc hẳn, có rất nhiều bạn đang trong quá trình chuẩn bị ôn thi và lứa tuổi chuẩn bị thi kì thi THPTQG là một kì thi cực kì quan trọng. Nhưng không biết lấy tài liệu ở đâu thì đây là một group vô cùng bổ ích. Khi tham gia group bạn nhận được vô vàng tài liệu hay ho những đề toán, lý, sử.. phục vụ bạn trong những kì thi sắp tới.

Có thể nói thì những bài giảng ở trường hay học thêm thôi là chưa đủ chúng ta cần phải luyện thêm những bài tập để lắm rõ kiến thức vậy nên mình nghĩ group này cực kì bổ ích.

Ở những thời xưa bố mẹ ta chưa có tài liệu học tập thì rất khó để học nhưng thời đại này càng phát triển. Có những group học tập được mở ra thì chúng ta càng phải trân trọng và tận dụng những tài nguyên đó. Có rất nhiều anh chị ở khóa trước đã vào group này để chia sẻ tài liệu cho chúng ta. Vậy nên, mình nghĩ bạn nào chuẩn bị thi thì có thể tham khảo bởi nó khá sát với tài liệu được thi trên lớp.

Khi tham gia bạn cũng được cọ sát nhiều bài tập, những dạng bài tập mới hơn để tránh hoang mang khi gặp nó ở những lần thi quan trọng. Hội nhóm rất phù hợp với những bài muốn tìm hiểu sự mới mẻ, những dạng mới trong lời giảng và bài tập. Vậy nên mình nghĩ group này là một trong những group vô cùng bổ ích.

3. Đại học đừng học đại

Đây là một group trên facebook có thể nói là rất là bổ ích cho những bạn chuẩn bị thi THPTQG vì nó cho bạn những bí kíp kinh nghiệm trước khi chuẩn bị thi một kì thi quan trọng như thế này. Group đã có gần 2 triệu thành viên tham gia. Nó sẽ cung cấp cho bạn những thông tin của nhiều trường đại học khác nhau. Từ đó, bạn cũng sẽ dễ dàng đưa ra những phương án phù hợp cho kì thi và đặt ra được mục tiêu về ngôi trường mà bạn định vào.

Khi nên đại học nó rất khác với cấp 1, 2, 3 bạn đã phần là phải tự học. Khi biết được điều này chắc hẳn có rất nhiều người hoang mang nhưng mà bạn cũng có thể dễ dàng bắt kịp và không còn lo sợ khi tham gia group này. Có rất là nhiều anh chị đang học đại học thậm chí là tốt nghiệp đại học vào group để chia sẻ cho chúng ta những kinh nghiệm để học tốt khi vào môi trường đại học. Có một câu nó là:

"Đại học chính là một xã hội thu nhỏ."

Chúng ta có thể dễ dàng mắt nhiều bệnh về tâm lí khi bước vào ngôi trường đại học. Nhưng khi tham gia group bạn cũng có thể dãi bầy về nỗi lo lắng này.

Bạn cũng có thể tìm những người bạn qua mạng có cùng chí hướng để tâm sự cùng nhau học thật tốt trong môi trường đại học. Có thể nói đây chính là một group khá là được nhiều bạn trẻ yêu thích. Group đã giúp cho nhiều bạn học sinh chuẩn bị tốt tinh thần trong môi trường đại học và bước được vào cách cổng ngôi trường mà mình thật sự yêu thích và mơ ước bấy lâu nay.

4. Động lực học tập

Là một group đang để tham gia cho những bạn đang mất động lực trong việc học tập. Chúng ta có thể dễ dàng tìm kiếm nhiều lí do động lực sống và học tập hơn khi tham gia group. Đôi khi chúng ta va chạm với nhiều mạch cảm xúc khiến chúng ta mất động lực trong cuộc sống thì nhóm group này sẽ có những câu chuyện hay ho thú vị giúp chúng ta khơi mở ra nhiều sự đam mê, phát hành lại nhiệt huyết tuổi trẻ.

Có một câu nói rất hay mà trong group đã chia sẻ là:

"Khi còn trẻ chúng ta hãy sống hết mình để mai sau chẳng còn gì hối tiếc."

Mình nghĩ group này dành cho những bạn hay suy nghĩ nhiều, hay mất nhiều tin vào việc học. Những bạn đang trong thời gian ôn thi chuyển cấp thì đáng để tham gia group này hơn. Bởi trong gian đoạn quay trọng này lứa tuổi thi chuyển cấp dễ dàng mắc phải những suy nghĩ tiêu cực dẫn đến mất niềm tin, nghi ngờ bản thân trong việc học tập.

Mình tin chắc khi tham gia group thì bạn sẽ có nhiều suy nghĩ tích cực và động lực học tập hơn trước đây rất nhiều. Thật sự, group này đáng để nhiều bạn trẻ biết đơn hơn, giúp chúng ta có nhiều nhiệt huyết hơn ở tuổi còn trẻ như bây giờ.

5. Tìm bạn học tập

Là một trang group vô cùng bổ ích dành cho những bạn nào đang muốn tìm những người bạn đồng hành trong việc học tập. Phương pháp học này có thể nói là vô cùng hiểu quả nó được áp dụng rất nhiều bởi những sinh viên, học sinh ở các nước khác nhau. Và ở Việt Nam đất nước ta cũng có rất nhiều học sinh tự tìm đến nhau. Hoặc đăng bài tìm bạn học cùng hay tìm bạn cùng nhau tiến bộ. Có rất nhiều người tham gia và để lại nhiều phản hồi tích cực khi tham group học tập này.

Phương pháp này cũng được rất nhiều người công nhận về độ hiệu quả. Và nhiều người cũng đạt được nhiều thành tích cao khi tham gia group tìm bạn học tập. Chúng ta có thể dễ dàng trao đổi tài liệu cùng nhau, tìm những người bạn cùng lứa tuổi. Có thể cùng nhau gọi facetime để cho nhau những kinh nghiệm bổ ích và đặc biệt là những nguồn động lực đầy tích cực. Có một câu nói như sau:

"Học thầy không bằng học bạn."

6. Hội chăm học

Đây là một hội nhóm gồm những người vô cùng chăm học ta dễ dàng bị truyền nhiễm bởi những nguồi năng lực tích cự từ họ. Trong lúc, chúng ta đang ăn chơi thì có rất nhiều bạn bè đang học tập. Group này cũng sẽ giúp bạn giảng quyết điều đó khi tham gia group bạn sẽ bỗng một ngày nhận thấy mình chăm học hơn có niềm yêu thích trong việc học hơn. Hiện tại group cũng có rất là nhiều người tham gia.

Bạn cũng có thể nhận được những bí kíp, kinh nghiệm free khi tham group. Bạn cũng nhận được nhiều phương pháp học tập hay ho và đầy thú vi khi tham gia group này.

7. Học từ vựng Tiếng Anh mỗi ngày

Nếu bạn là một người yếu Tiếng Anh thì đầy là một group hay hội nhóm vô cùng phù hợp dành cho bạn. Nhóm được thành lập cách đây bốn năm và số người tham gia group đã đạt đến con số triệu. Nó cực kì phù hợp dành cho những bạn đang yêu về phần từ vựng, bạn sẽ được học những phương pháp nhớ nhanh từ vựng bởi những người bạn, đàn anh, thầy cô. Mình đảm bảo group này cực kì bổ ích dành cho những bạn đang yếu về phần từ vựng và muốn trau dồi hơn để thi những cuộc thi về ngoại ngữ sắp tới.

Mỗi ngày bạn có thể biết thêm nhiều từ vựng hay ho mới mẻ để trau dồi Tiếng Anh cho bản thân. Mình cũng đã nhận được nhiều lời mời giới thiệu của bạn bè về việc tham gia group này. Vậy nên mình nghĩ group này là một group vô cùng hiệu quả dành cho những bạn như mình, những người đang mất gốc Tiếng Anh mà còn lại chuẩn bị tham gia một kì thi vô cùng quan trọng.

Tin mình đi tuy Tiếng Anh chỉ là một phương tiện giao tiếp nhưng nó lại giúp ích rất nhiều trong công việc học tập và làm việc sau này bạn sẽ không hối tiếc đâu.

8. Cùng nhau học Powerpoint

Nếu bạn là một người đang soạn đồ án hay đơn giản là được giao một công việc về việc chuẩn bị bài thuyết trình mà đang phân vân không biết chuẩn bị trên Powerpoint thế nào cho đúng thì đây chính là một group vô cùng phù hợp dành cho bạn. Nó giúp bạn có những cái mẹo hay bởi những thần đồng máy tính.

Có rất nhiều người giỏi công nghệ và sẵn sàng chia sẻ những bí kíp cho những người mới và chưa biết sử dụng phần mềm nay. Khi tham gia group bạn sẽ được cung cấp nhiều thông tin về cách dùng và sử dụng phần mềm. Sau một thời gian chắc chắn bạn cũng sẽ bất ngờ và không biết bao giờ mình lại có thể giỏi sử dụng cái này đến như vậy. Con số tham gia group này cũng nên đến triệu. Mình nghĩ group cần nhiều người tham gia và biết đến nó hơn nữa.

9. Study Better With Me

Đây là một trong những group có thể nói là được thành lập khá lâu đời. Hiện tại, cũng có rất nhiều thành viên mọi người trong group cũng hoạt động hết sức sôi nổi. Mọi người, luôn chia sẻ những tài liệu, kinh nghiệm trong việc học tập. Khi tham gia group bạn có thể thỏa mãi chia sẻ kinh nghiệm về ngành nghề đam mê và sự yêu thích của bạn đối với nó. Khi tham gia group bạn cũng có thể được nghe kể bởi những câu chuyện hay ho hấp dẫn và kịch tích bởi nhứng cá tính mỗi người khác nhau.

10. Tự học IELTS 8.0

Nếu bạn cũng đang phân vân về tiêu chí thi thì đây là một group vô cùng hoàn hảo cho bạn. Ở đây có vô vàng bí kíp giúp bạn tự học hiểu quả. Có rất nhiều thành viên, thầy cô có kinh nghiệm sẵn sàng chia sẻ cho bạn những mẹo hay ho thú vị trong việc học IELTS.

Bạn cũng có thể dễ dàng tìm được một người bạn có cùng chung chí hướng trong việc học IELTS. Bạn có thể đăng những bài viết về những câu hỏi xoay quanh việc học mà bạn chưa thể tìm ra lời giải. Hiện nay, group cũng vẫn đang được hoạt động vô cùng sôi nổi.

Ở trên là những group mà mình muốn chia sẻ cho các bạn. Cảm ơn, đã đọc bài viết.

Cherry 08

Trả lời qua Facebook