Sàn Coinexchange - Hướng Dẫn Đăng Ký Và Giao Dịch Trên Coinexchange

Thảo luận trong 'Kiến Thức Cơ Bản' bắt đầu bởi haitran1, Thg 3 15, 2018.

1. haitran1

haitran1 New Member

Xem: 115
    Trong bài viết hôm trước, mình đã hướng dẫn bạn cách đăng ký và giao dịch tại sàn Binance.

Hôm nay, mình sẽ hướng dẫn bạn đăng ký tài khoản của một sàn khá lớn về giao dịch Altcoin.

Đó là sàn CoinExchange.

CoinExchange là gì?

CoinExchange là 1 sàn giao dich tiền điện tử khá lớn. Hỗ trợ hơn 300 đồng Altcoin và đặc biệt một số coin MLM như REC, GRX hay BTE đã được list trên sàn này.

Để giao dịch trên sàn CoinExchange bạn cần phải nạp Bitcoin (BTC), Ethereum (ETH) hoặc Litecoin (LTC) vào sàn rồi mới mua được altcoin mà bạn muốn mua theo cặp tỉ giá tương ứng.

Hướng dẫn đăng ký tài khoản sàn CoinExchange

Để bắt đầu quá trình đăng ký bạn click vào ô bên dưới:

BẤM VÀO ĐÂY ĐỂ ĐĂNG KÝ

Sau đó bấm vào ô Register Now

Tiếp theo bạn cần nhập đầy đủ thông tin như hình bên dưới và nhấn Register

Hệ thống CoinExchange sẽ gửi email xác nhận việc đăng kí tài khoản cho bạn

Bạn mở Email và bấm vào đường link để hoàn thành việc xác nhận việc đăng ký tài khoản

Bật bảo mật 2 lớp (2FA) cho tài khoản CoinExchange
    Sau khi xác nhận email xong sẽ có bảng thông báo như hình dưới.

Bạn cần bấm vào ô Account Settings & Security để tiến hành bật bảo mật hai lớp cho tài khoản .

Tiếp theo bạn cần bấm vào Manage Google Authenticator

Mã QR Code sẽ hiện ra kèm theo Backup Key. Bạn chụp lại màn hình và lưu lại Backup key này để phòng trường hợp mất điện thoại bạn có thể vào tài khoản .

Tiếp theo bạn cần quét mã này bằng ứng dụng Google Authenticator.
    (Nếu bạn chưa có thì bạn có thể tải ứng dụng trên Google Play hoặc Appstore nhé)

Sau đó nhập mã 6 chữ số trên ứng dụng (Sau 30s mã sẽ thay đổi 1 lần)

Nhập mã 6 số này vào ô “Enter Authentication Code” và bấm “Confirm Google Authenticator Activation”

Thông báo kích hoạt bảo mật 2 lớp (2FA) thành công.

Ô-tô-kê! Như vậy bạn đã hoàn thành việc đăng ký và bật bảo mật 2 lớp cho tài khoản CoinExchange. Sau đây Coin98 sẽ hướng dẫn bạn cách giao dịch mua bán trên sàn này nhé.

Hướng dẫn giao dịch mua bán Bitcoin/Altcoins trên CoinExchange
    Như đã nói ở trên thì ở sàn CoinExchange nêu bạn muốn mua altcoin bạn cần nạp BTC, ETH hoặc LTC. (Ở đây mình sẽ hướng dẫn nạp BTC nhé 2 đồng kia thì tương tự nhé.)

Bạn bấm vào My Account ở góc phải màn hình và chọn mục Balances

Ngay dòng đầu tiên kí hiệu BTC nhìn sang phải có ô Actions bạn ấn vào ô này và chọn Deposit

Sau đó sẽ hiện ra thông báo tạo Ví BTC mới . bạn bấm vào “Generate New Address”

Done! Ví BTC trê sàn CoinExchange hiện ra.

[​IMG]Bây giờ bạn chỉ cần mua BTC trên sàn Remitano và chuyển vào địa chỉ trên là bạn có thể giao dịch mua bán trên sàn CoinExchange.

Bạn vào Markets đánh cặp tỉ giá vào. Ví dụ như hình bên dưới mình muốn mua/bán GRX

Bấm vào dòng GRX/BTC sẽ xuất hiện bảng Mua – Bán như hình bên dưới

và Done!

Lời kết
    Như vậy, mình vừa hoàn thành việc hướng dẫn bạn cách đăng ký và giao dịch mua bán trên sàn CoinExchange nhé.
    Chúc các bạn mua đáy bán đỉnh . Kiếm thật nhiều $ nha.

Last edited by a moderator: Thg 3 20, 2018
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook