1. Tài khoản của bạn chưa được xác minh, vui lòng nâng cấp tài khoản tại đây để đăng bài không bị kiểm duyệt đồng thời nhận được tiền từ lượt đọc bài viết của bạn: Nâng cấp tài khoản
  2. Giới thiệu thành viên nhận ngay 100.000đ: Xem chi tiết

Đang Trực Tuyến

126 người đang online trong đó bao gồm 4 thành viên, 108 khách và 14 robots
  1. Binh261020,
  2. quangthanhtb01,
  3. congphuongtb01,
  4. anhdoi2020

Hướng dẫn mua bán bitcoin, tradecoin tại sàn livecoin

Thảo luận trong 'Kiến Thức' bắt đầu bởi Quy Lee, 26 Tháng chín 2017.

1. Quy Lee

Quy Lee Auto Bots

492
    734 0
    Livecoin là sàn giao dịch tiền điện tử, nơi giúp bạn mua bán trao đổi các đồng tiền kĩ thuật số với các công cụ hỗ trợ việc mua bán rất hữu ích, sàn Livecoin được đăng kí ở Anh và được đánh giá là một trong sàn những sàn giao dịch uy tín để thực hiện mua bán, trao đổi. Vì vậy, hôm nay HYIPCENTER4ME sẽ gửi đến các bạn bài hướng dẫn đăng kí, mua bán và gửi rút tiền trên sàn giao dịch Livecoin.

Hướng dẫn đăng kí tài khoản Livecoin

Bước 1 : Kích theo đường link dưới đây và nhấn vào mục “Open a Trade Account”

Link > Đăng ký tài khoản sàn Livecoin

Bước 2: Điền thông tin cá nhân của bạn

Username : Nhập tên đăng nhập của bạn

Password : Nhập mật khẩu

Repeat your password: Nhập lại mật khẩu

Email: Điền email của bạn

Referral code: Livecoin-Cb4zThk1

Nhập capcha hình ảnh + Tích vào điều khoản: I have read and agree to the..

Ấn “Countinue”

Bước 3: Kiểm tra email của bạn và lấy mail kích hoạt từ hệ thống của Livecoin gửi cho bạn

Nhập mã code để xác nhận tài khoản

Sau khi thành công, bạn đăng nhập vào hệ thống

Cài đặt mã PIN:

Lưu ý : Bạn hãy lưu lại mã PIN cẩn thận vì nếu bạn quên nó bạn sẽ phải chi trả 0.01 BTC cho việc khôi phục lại mã PIN và sau 10 ngày bạn mới có thể rút tiền tính từ lúc reset lại.

Hướng dẫn cài bảo mật 2FA (Authy) cho tài khoản

Nếu bạn chưa cài ứng dụng Authy cho điện thoại của bạn hãy truy cập theo đường link đưới đây để tải

Android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.authy.authy

IOS: https://itunes.apple.com/us/app/authy/id494168017

Cài bảo mật 2FA cho tài khoản Livecoin

Chọn “Account”

Chọn “Security”

Chọn Level 2 : Advanced

Nhấn “Change security level”

Hãy lưu lại mã bảo mật này phòng tránh xảy ra sự cố

Quét mã QR code trên ứng dụng Authy

Nhấn “Continue”

Tiếp theo, bạn:

Kiểm tra email lấy mã code Livecoin gửi về

Nhập mã PIN

Nhập mã 2FA

Sau khi cài đặt xong bảo mật, bạn vui lòng đăng nhập lại để thực hiện các thao tác tiếp theo

Hướng dẫn Nạp tiền vào tài khoản Livecoin

Ở đây mình lấy Bitcoin làm ví dụ cho các bạn, các đồng coin khác các bạn cũng thực hiện tương tự như vậy

Chọn Balance

Bạn tìm đến “Bitcoin” và nhấn vào “Deposit “ để lấy ví Bitcoin nạp tiền

Đây là địa chỉ ví Bitcoin

Sau khi có địa chỉ ví Bitcoin, bạn có thể bắt đầu nạp tiền vào mua, bán trên sàn Livecoin

3. Hướng dẫn mua, bán trên sàn Livecoin

Mình sẽ lấy ví dụ mua, bán Firstcoin (FRST)

+ Chọn mục “BUY/SELL”

1. Bạn muốn MUA (Cột bên TRÁI) BUY FRST FOR BTC

+ You get : Nhập số lượng FRST cần mua

+ Price per FRST : Giá của FRST

+ You pay : Số tiền bạn cần phải trả

2. Bạn muốn BÁN (Cột bên PHẢI) SELL FRST FOR BTC

+ You pay : Nhập số lượng FRST bạn cần bán

+ Price per FRST : Giá của FRST

+ You get: Số tiền bạn nhận được

Sau khi bạn mua được FRST bạn có thể chờ giá của nó lên mang đem bán đi để kiếm lời (Mua qua, bán lại) hoặc nếu bạn muốn rút về tài khoản của mình. Hãy làm theo hướng dẫn bên dưới đây.

Hướng dẫn RÚT tiền về tài khoản

Ở đây mình sẽ lấy ví dụ rút FRST về ví

+ Chọn Balance

+ Tìm kiếm đến Firstcoin

+ Nhấn “Withdraw”

+ Amount FRST : Số lượng coin cần rút

+ Firstcoin Address : Địa chỉ ví Firstcoin

+ Nhấn “Send a Payment”

Lưu ý:

Giới hạn rút của Livecoin là 4,500 USD mỗi ngày. Nếu bạn muốn rút nhiều hơn hãy chờ qua ngày hôm sau

Như vậy mình vừa hướng dẫn các bạn các thao tác cơ bản nhất để thực hiện việc đăng kí, mua bán cũng như nạp rút tiền Livecoin. Nếu bạn còn vấn đề thắc mắc hãy chat ngay với mình nhé.

Chúc bạn một ngày gặt hái nhiều thành công!

Chỉnh sửa cuối: 8 Tháng mười 2017
  2. Đang tải...
  3. Quy Lee

Quy Lee Auto Bots

492
    Giới thiệu sàn giao dịch livecoin

Livecoin là một dịch vụ hiện đại để truy cập vào các thị trường trao đổi tiền điện tử - cryptocurrency. Bạn được cung cấp một nền tảng thoải mái, thiết thực và có lợi nhuận để làm việc với mật mã - thích hợp cho cả người mới bắt đầu và thương nhân giàu kinh nghiệm.

Link đăng ký: Livecoin.net

Hướng dẫn giao dịch tại sàn livecoin

Hãy thử nó và bạn sẽ nhanh chóng đánh giá cao những lợi thế của hệ thống này.

Livecoin dùng để làm gì

Livecoin là một dịch vụ tiện lợi và giá cả phải chăng để mua và bán Firstcoin, Litecoin, Bitcoin và các loại tiền điện tử khác. Trao đổi, mua, bán theo mức giá và kiếm được lợi nhuận - giống như trên các giao dịch thông thường. Chỉ ở đây bạn đang đối mặt với một loại tiền mới - tiền điện tử, và do đó bạn có nhiều chỗ để cơ động và lợi nhuận tiềm năng cao hơn.

Dịch vụ của chúng tôi dành cho tất cả mọi người - thật dễ dàng để bắt đầu cho người mới bắt đầu và những thương nhân giàu kinh nghiệm hơn, những người quan tâm đến thông tin chi tiết về thị trường. Livecoin có một giao diện đơn giản, trực quan cho người mới bắt đầu và rất nhiều tính năng hữu ích cho thương nhân giàu kinh nghiệm. Đơn giản chỉ cần đặt, hệ thống Livecoin là phổ quát: đơn giản cho người mới bắt đầu và đa chức năng cho người sử dụng tự tin.

Hướng dẫn giao dịch tại Livecoin - Livecoin.net

Hướng dẫn tạo tài khoản, nạp tiền và giao dịch tại Livecoin

Bước 1: Các bạn click vào https://livecoin.net

Sau đó điền đầy đủ thông tin để đăng ký

Sau khi click Continue, các bạn check EMAIL để lấy Confirmation Code, sau đó điền vào ô bên dưới để xác thực nhé

Sau khi Confirm, bạn phải thực hiện thêm một bước khá quan trọng nữa, đó là set mã PIN để bảo mật khi rút tiền (chẳng may nếu tài khoản của bạn bị hack mật khẩu, hacker vẫn ko thể rút tiền từ tài khoản của bạn vì không có mã PIN)

Chi phí để phục hồi PIN-Code cũng khá chát nên các bạn nhớ lưu kỹ mã này nhé!

Đến đây việc tạo tài khoản đã xong, việc cần làm là nạp tiền vào sàn và bắt đầu giao dịch coin

Hướng dẫn nạp tiền vào sàn Livecoin

Để nạp tiền vào sàn, các bạn click chọn Deposit ở góc trên cùng của trang web (hoặc click tại đây: https://www.livecoin.net/en/finance/index )

Nạp tiền vào Livecoin

Các bạn chọn cổng cần nạp và click chọn Deposit nhé, mình nạp vào bằng bitcoin nên mình chọn DEPOSIT tại Bitcoin, các ví khác bạn làm tương tự nhé.

Sau khi click DEPOSIT, Livecoin sẽ cho bạn địa chỉ ví BItcoin, các bạn chỉ cần chuyển Bitcoin vào ví này là xong.

Bitcoin chuyển thành công sẽ xuất hiện ở mục Available ( thường thì sẽ xuất hiện 15~30p sau khi chuyển)

Sau khi có Bitcoin rồi thì các bạn có thể bắt đầu trade tại sàn Livecoin được rồi nhé

Ví dụ mình mua FirstCoin để đầu tư firstcoin thì mình chọn https://www.livecoin.net/en/trade/index?currencyPair=FRST/BTC

Chỉ là ví dụ thôi nhé, vì khi mình đang viết bài này mình chỉ mới nạp Bitcoin vào thôi, nó chưa Available (như đã nói ở trên) nên chưa mua được

Mua Firstcoin ở Livecoin

Ở mục BUY FRST FOR BTC các bạn điền như hình

+ You Get: Điền số FIRSTCOIN bạn cần mua ( ví dụ 180)

+ Price per FRST: Bạn sẽ mua Firstcoin với giá 0.00122000BTC/FRST ( để mua được ngay, bạn cần chỉnh giá cao hơn giá hiện tại chút xíu, ví dụ: 0.00122345)

+ You Pay: Số Bitcoin bạn phải trả khi mua FIRSTCOIN

Mình nạp có 0.2 Bitcoin nên mình chỉ có thể mua dưới 0.2Bit, trong hình trên thì mình chỉ có thể mua khoãng 170 FRST
    Sau đó các bạn click chọn BUY FIRST là xong

Danh sách các lệnh mua và bán Firstcoin sẽ xuất hiện bên dưới, ai "khớp lệnh" thì Order đó sẽ được duyệt ngay.

Chúc bạn thành công và kiếm được nhiều $

Từ Khóa:
Trả lời qua Facebook