Đang Trực Tuyến

426 người đang online trong đó bao gồm 3 thành viên, 411 khách và 12 robots

Hướng dẫn giao dịch bitcoin và các altcoin ở Bittrex

Thảo luận trong 'Kiến Thức' bắt đầu bởi Goo.gl, 31 Tháng bảy 2017.

1. Goo.gl

Goo.gl Member

22
    Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn giao dịch bitcoin tự động ở bittrex còn gọi là mua bán lướt sóng ở Bittrex, nếu như bạn đã xem qua bài viết Hướng dẫn mua bán bitcoin tự động ở btc-e chắc bạn đã hiểu được ưu điểm của việc thiết lập mua bán bitcoin tự động chính là bạn có thểmua bitcoin ở giá thấp và bán bitcoin ở giá cao do bạn đặt ra và không cần phải online 24/24 để bán bitcoin sao cho có lãi

Hướng dẫn mua bán tự động ở Bittrex

Giới thiệu đôi chút về sàn Bittrex

Cùng với sự đổi mới liên tục của công nghệ Blockchain, Bittrex cũng không ngừng hỗ trợ cho các loại đồng tiền mới và tiềm năng. Sàn giao dịch Bittrex hỗ trợ cả các loại đồng tiền mới hay đã được thành lập trước đó, để cung cấp cho người dùng nhiều sự lựa chọn hơn làm tăng cơ hội đầu tư và kinh doanh.

Bittrex hỗ trợ hầu hết các loai tiền điện tử hiện nay

Bittrex tiến hành các kiểm toán trên tất cả các loại đồng tiền mới được lên sàn, để đảm bảo rằng người dùng có đủ thông tin cần thiết để giao dịch. Người dùng có thể tìm thấy sự lựa chọn cho mình trong tập hợp hơn 190 loại tiền điện tử mà Bittrex đang cung cấp.Về nguyên tắc giao dịch bitcoin tự động ở bittrex cũng giống như giao dịch bitcoin, giao dịch alt coin tự động ở btc-e, đầu tiên bạn cần phải có 1 tài khoản tại Bittrex, nếu chưa có bạn có thể xem tại đây: hướng dẫn tạo tài khoản Bittrex

Hướng dẫn thiết lập giao dịch tự động ở Bittrex

Đầu tiên, dĩ nhiên là đăng nhập tài khoản vào Bittrex, sau khi đăng nhập chúng ta hãy cùng nhau quan sát sự thay đổi về giá của Bitcoin và các altcoin

Sàn giao dịch Bittrex

Giá Bitcoin ngày 10/5/2017 là 1749$/BIT -> đang tăng khá cao

Lấy Bitcoin làm chuẩn, chúng ta cùng nhau tham khảo giá của các altcoin khác để xem mình nên đầu tư vào altcoin nào để có lãi nhé

Vd:

Dòng đầu tiên các bạn nhìn thấy là BTC-XRP: Tỉ giá giữa Bitcoin và Ripple

+ Last Price: Giá XRP vừa cập nhận 0.00009504 ( 1XRP = 0.00009504 Bitcoin)

+ 24HR High: Giá XRP cao nhất trong 24h qua là 0.00011799

Từ đây bạn có thể hiểu %Change là -9.4% rồi chứ!? Đó là giá XRP đang bị giảm 9,4% - Màu đỏlà giảm, xanh là tăng giống như chứng khoán vậy áĐể hiểu chuyên sâu về các thuật ngữ các bạn tìm đọc thêm ở bác google nhé!

Giờ chúng ta bắt đầu thiết lập giao dịch bitcoin tự động tại sàn bittrex này

Mình đang mua bán Monero trên Bittrex nên bài viết của mình lấy monero làm ví dụ, các coin khác cũng tương tự nhé

Chọn loại coin mà bạn muốn thiết lập giao dịch tự động ở Bittrex

Sau khi chọn loại Coin xong, Bittrex sẽ cho ta chống kê về loại Coin mà chúng ta chuẩn bị thiết lập

Một số thông số cho các bạn tham khảo:
    • Last Giá hiện tại - Giá mới nhất
    • VOL: Tổng số coin này tương đương bitcoin
    • BID : giá được mua cao nhất
    • ASK : giá bán thấp nhất
    • 24h High giá cao nhất trong 24h qua
    • 24h low giá thấp nhất 24h qua

Thiết lập lệnh mua coin tự động ở bittrex

Để mua coin tự động, các bạn thiết lập bên mua BUY MONERO

Units - MAX: Điền số Monero mà bạn muốn tự động mua vào hoặc click MAX để mua Monero bằng TẤT CẢ BTC mà bạn có

Vd: Mua 10 Monero

Bid - Price: Giá Monero bạn sẽ mua vào, có 3 mức cho bạn chọn là LAST - BID - ASK mình đã giải thích ở trên.

Vd:

+ Trong hình trên, giá Monero là 0.016xxxxx bạn thấy vẫn còn hơi cao, bạn muốn "chờ thời" để được mua Monero giá thấp nhất thì điền giá bạn muốn mua vào

Trong hình mình điền là 0.011xxxxxx có nghĩa là khi nào Monero rớt xuống 0.011xxxxx mình sẽ mua 10 XMR (chắc ngày đó sẽ không đến =)) )

Sau khi thiết lập xong, click Buy MOnero rồi Confirm như hình là xong

Mua được Monero giá rẻ xong rồi làm gì nữa? Dĩ nhiên là chờ nó lên cao rồi bán lại kiếm lời rồi

Hướng dẫn thiết lập bán coin tự động ở Bittrex

Để bán coin tự động ở bittrex, ta thiết lập bên phần SELL Monero

Vẫn là đặt giá Monero mà bạn muốn sell

Giá thị trường bây giờ là 0.016xxxxx nhưng mình muốn bán nó với giá 0.018xxxx để lời được nhiều hơn nên mình đặt giá bán như hình bên dưới 0.018500000

Sau khi đặt giá bán, bạn click Sell Monero sau đó COnfirm để xác thực lệnh bán monero tự động ở bittrex

Bán coin tự động ở bittrex

Hệ thống đang thực hiện lệnh bán coin tự động
    Sau khi thực hiện xong (khoãng 30 giây), kéo chuột xuống phí dưới, mục OPEN ORDERS bạn sẽ thấy

Nếu bạn cảm thấy chờ quá lâu mà không bán được vì mức giá bán đó "không bao giờ tới" thì bạn có thể click dấu X để hủy lệnh và đặt lại giá bán khác hợp lý hơn

Nguồn: thanhlamit.com

Trả lời qua Facebook