Hướng Dẫn Đăng Ký Tài Khoản Sàn Coinexchange

Thảo luận trong 'Thư Giãn' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 11 22, 2017.

1. Quy Lee

Quy Lee Auto Bots

557
    Xem: 696
    Ở những bài trước mình đã hướng dẫn bạn đăng ký tài khoản tại sàn Yobit, sàn Livecoin, Cryptiopia, HitBTC

Trong bài viết này Ngọc sẽ tiếp tục hướng dẫn bạn cách đăng ký tài khoản tại sàn CoinExchange để mua bán, giao dịch những đồng coin mà các sàn khác không có.

Hướng dẫn đăng ký tài khoản CoinExchange

Để bắt đầu bạn cần truy cập trang chủ CoinExchange tại đây!

Nhấn nút “REGISTER NOW”

Sau đó điền email, Username, Password vào ô đăng ký. Nhấn “Register”

Ngay sau đó bạn sẽ nhận được email yêu cầu kích hoạt tài khoản, mở mail và nhấn vào link trong email nhé.

Thông báo đăng ký thành công như hình dưới. Lúc này bạn cần cấu hình bảo mật thêm một chút nữa cho an toàn.

Nhấn nút “Account Settings & Security”

Bạn sẽ được chuyển đến trang cài đặt tài khảo. Nhấn nút “Manage Google Authenticator”

Bây giờ bạn cần:

1. Tải ứng dụng Google Authenticator về điện thoại (trên Appstore hay Google Play tuỳ vào bạn dùng IOS hay Android nhé)
    2. Bật chức năng quét mã QR trên ứng dụng này và quét cái mã (hình dưới)
    3. Ngay sau đó bạn sẽ được cung cấp 6 số ngẫu nhiên (30 giây thay đổi 1 lần)
    4. Nhập 6 số này vào và nhấn nút “Confirm Google Authenticator Activation”

Lưu ý: Nhớ lưu lại cái dãy số Google Secret để phòng sau này khôi phục trong trường hợp mất điện thoại hoạt cài lại ứng dụng nhé.

Thông báp cài đặt bảo mật 2 lớp bằng Google Authenticator thành công như hình dưới.

Cách mua bán – giao dịch trên sàn CoinExchange
    Bây giờ bạn có thể mua bán, giao dịch được rồi. Về cơ bản muốn mua các đồng coin thì bạn cần phải dùng Bitcoin để mua.

Và để có Bitcoin thì bạn cần nạp vào, để nạp BTC bạn có thể vào MY ACCOUNT -> Balances

Ở ngay dòng BTC bạn nhấn “Action” -> “Deposit BTC”

Bạn sẽ được chuyển sang trang tạo ví BTC, nhân nút “Generate New Address”

Ok, bạn sẽ được cấp địa chỉ ví Bitcoin. Bây giờ bạn có thể gửi Bitcoin từ các sàn khác, hoặc mua trên Remitano vào gửi vào đây.

Sau khi có Bitcoin rồi thì bạn có thể dùng để mua các đồng coin khác. Nhấn MARKETS

Sau đó gõ tên đồng coin muốn mua vào ô tìm kiếm (ví dụ ở đâu Ngọc tìm đồng Bitdeal – gõ BDL)

Nhấn vào dòng BDL/BTC ngay khi nó xuất hiện.

Bạn sẽ được chuyển đến trang giao dịch, bây giờ bạn có thể mua bán, giao dịch như các sàn khác nhé.

Ok như vậy bài viết này Ngọc đã hướng dẫn bạn cách đăng ký tài khoản trên sàn CoinExchange, cũng rất đơn giản và dễ thao tác phải không nào.

Nguồn: coindenroi.com

Chỉnh sửa cuối: Thg 12 1, 2017
  2. Đang tải...
  3. Quy Lee

Quy Lee Auto Bots

557
    Hướng dẫn sử dụng CoinExchange để trade coin

Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn sử dụng CoinExchange để bạn có thể giao dịch trade coin. CoinExchange là một sàn giao dịch tiền điện tử tương tự như Yobit, Livecoin, Cryptiopia, C-CEX, HitBTC.. và trong phạm vi bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn gửi bitcoin lên sàn, dùng bitcoin mua các loại tiền điện tử khác mà tiêu biểu ở đây là mình sẽ hướng dẫn bạn mua đồng RegalCoin.

Đăng ký tài khoản sàn CoinExchange

1. Truy cập địa chỉ: Coinexchange.io

2. Điền đầy đủ thông tin và ấn Register

Điền thông tin đăng ký tài khoản CoinExchange

3. Sau khi đăng ký, một email xác nhận sẽ được gửi đến địa chỉ email của bạn, bạn ấn vào để xác thực tài khoản

Email xác nhận tài khoản CoinExchange

4. Như vậy là bạn đã hoàn thành bước đăng ký tài khoản CoinExchange

Hướng dẫn nạp Bitcoin vào CoinExchange để mua coin

1. Truy cập vào mục My Account -> Balances ở góc phải màng hình, tìm đến mục Bitcoin và ấn vào Deposit BTC như hình

Nạp Bitcoin vào CoinExchange

2. Ấn vào mục nút Generate Address để lấy địa chỉ ví BTC

Lấy đia chỉ Bitcoin

3. Lúc này bạn sẽ thấy địa chỉ ví BTC của bạn, bạn sẽ sử dụng địa chỉ này để gửi Bitcoin từ các sàn giao dịch hoặc mua Bitcoin từ Remitano và gửi vào.

Xem hướng dẫn mua Bitcoin với Remitano nếu bạn chưa biết sử dụng.

Địa chỉ ví Bitcoin

4. Sau khi đã gửi Bitcoin vào địa chỉ trên thì bạn cần khoảng 30 phút đến 1 tiếng để Bitcoin vào tài khoản CoinExchange

Hướng dẫn sử dụng CoinExchange để trade coin

1. Bấm vào menu Markets hoặc vào trực tiếp link https://www.coinexchange.io/markets

2. Tìm đến coin mà bạn muốn trade, ví dụ trong trường hợp này mình tìm RegalCoin nên gõ rec, sau đó ấn vào REC/BTC

Trade Coin RegalCoin

3. Lúc này bạn sẽ thấy giao diện như sau

Giao diện trade RegalCoin

4. Kéo xuống dưới bạn sẽ thấy mục Buy Sell như hình

Tiến hành giao dịch mua bán RegalCoin

5. Nếu bạn muốn Mua thì chọn mục Buy REC, còn bán thì chọn mục Sell REC. Chẳng hạn ở đây mình sẽ chọn Buy REC để mua RegalCoin.
    • Amount : Số lượng đồng REC cần mua
    • Price : Giá mà bạn muốn bỏ ra để mua 1 đồng, bạn có thể tham khảo giá Last Price (tính theo giá Bitcoin)
    • Total : Tổng số Bitcoin bạn phải chi trả
    6. Sau khi đã thiết lập các thông số mua thì bạn ấn vào nút Submit Buy Order để mua và đợi khớp lệnh thì bạn sẽ mua được RegalCoin. Nếu giá bạn đưa ra để mua mà chưa khớp lệnh thì bạn nên nâng giá cao lên xíu để nhanh khớp lệnh nhé.

7. Nếu bạn muốn bán RegalCoin thì chọn mục Sell REC và làm tương tự như mục Buy REC nhé

Hướng dẫn chuyển Coin sang ví khác

Chẳng hạn sau khi bạn đã mua RegalCoin xong rồi, thì bạn muốn rút về hoặc gửi sang địa chỉ ví khác sẽ làm các bước sau:

1. Truy cập vào My Acount -> Balances ở góc phải trên màng hình

2. Gõ rec vào ô tìm kiếm và chọn Widthraw REC

3.Điền số lượng coin cần rút (Amount to widthdraw), Địa chỉ ví Regalcoin rút về (REC Withdrawal Address), Nhập lại mật khẩu xác nhận (Confirm Password) rồi ấn nút Process Withdrawal để rút RegalCoin về ví

Tổng kết

Như vậy mình đã kết thúc hướng dẫn sử dụng CoinExchange để trade coin và trong trường hợp này là mua RegalCoin.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào thì comment bên dưới, mình sẽ giải đáp nhé.

Chúc các bạn thành công!

Last edited by a moderator: Thg 11 24, 2017
  4. Quy Lee

Quy Lee Auto Bots

557
    Hướng dẫn Trade Coin tại CoinExchange

Trong bài viết trước mình có nói sơ qua về PURA Coin và trang đầu tư mua đám mây để đào các Coin thuật toán X11, các bạn hãy xem lại bài viết ở đây nhé.

Trong bài viết đó mình có nói về sàn Trade Coin – CoinExchange.io, đó là sàn đầu tiên chấp nhận và niêm yết Coin PURA, 1 loại coin có những ưu điểm vượt trội và giá đang rất rẻ, 1$/Coin và đến lúc tôi viết bài này thị giá nó là 1.06$ rồi nhé, các nào không tin thì có thể nhìn hình mà kiểm chứng.

Điều đó có nghĩa là như thế này, nếu thời điểm 1$ bạn có 1,000 Coin PURA thì đến bây giờ bạn có 1,060$, lãi 60$ so với ban đầu, theo định nghĩa của mình đó gọi là Trade Coin, mua coin giá thấp, bán coin giá cao để kiếm lợi nhuận. Và tương lai của coin PURA rất âm thầm và lặng lẽ đi lên.

Bạn thấy đấy, nó không đơn giản và nó cũng không mấy khó khăn, và thông tin là rất quan trọng, cảm ơn H nhé, nếu em có đọc được bài viết này.

Hôm nay tôi sẽ hướng dẫn sơ về sàn CoinExchange.io, nó không lớn bằng Bittrex và Poloniex những cũng đủ để chúng ta làm việc kiếm cơm và kiếm kinh nghiệm. Từ ngày sàn BTC-e sập đi, có rất nhiều người hơi mất niềm tin vào cái gì đó, nhưng cuộc sống là thế, ta phải vượt qua, phải đứng lên và đi tiếp, cho dùng bạn đang hoạt động ở ngành nghề nào cũng thế cả, đó là quy luật rồi.

Những điều cơ bản về CoinExchange.io
    • Bảo mật cao.
    • Danh mục đầu tư đa dạng.
    • Giúp ta phát triển tài sản.
    • Dịch vụ hỗ trợ tốt.

Đăng ký tài khoản CoinExchange.io
    Đầu tiền bạn truy cập vào liên kết này CoinExchange.io để ủng hộ tôi, nói thật là bạn đăng ký bằng liên kết này thì khi các bạn giao dịch tôi có % hoa hồng trong đó, nhưng đó là động lực để tôi tiếp tục Blog này thôi, mục đích chia sẻ.

Các bạn bấm vào REGISTER NOW để đăng ký tài khoản. Và điền đầy đủ các thông tin vào nhé. Bạn sẽ nhận được mail để kích hoạt tài khoản.

Sau khi bạn có tài khoản được kích hoạt xong bạn đăng nhập vào. Ở đây tôi đã bật bảo vệ 2FA.

Các bước thực hiện:

Để mua bán các loại Coin bạn phải có tiền là Bitcoin, ETH, hoặc Doge, hoặc ETC, LTC…trong ví của bạn trong tài khoản, các bạn vào như hình, ví dụ ở đây tôi nạp Bitcoin vào.

Tiếp tục hiện ra màn hình mới bạn hãy bấm vào Actions và chọn Deposit BTC để nạp BTC vào.

Nó sẽ hiển thị ra địa chỉ ví Bitcoin và bạn sẽ chuyển Bitcoin vào địa chỉ đó. Bạn có thể mua Bitcoin tại các sàn giao dịch như Remitano, ExchangNo1…hoặc từ các sàn Trade Coin khác qua cũng được.

Sẽ mất khoảng vài phút đến 2 giờ để Bitcoin của bạn đến đích, và sẽ hiện thị trong phần Available Balance của bạn.

Lúc đã có BTC rồi bạn hãy vào coin mà bạn muốn mua, ví dụ ở đây tôi chọn PURA. Các bạn bấm vào tìm kiếm như hình dưới.

Tôi sẽ chọn cặp BTC-PURA nhé, BTC của bạn sẽ hiển thị trong phần màu xanh và ở dưới là phần mua, còn bên trái phần màu đỏ là số Coin PURA rôi đang có và ở dưới làn phần bán.

Bạn có thấy sự khác biệt giữa hình trên và hình dưới không. Cứ thế ta bấm vào Submit Buy Order là đặt lệnh mua.

Ở phần bán cũng tương tự như thế.

Ví dụ của tôi lúc tôi mua tổng cộng 558.51888344 PURA với giá 0.00023149, 0.00023000 như hình dưới, chi ra tổng 0.12913286 BTC ~ 12,800,000 VNĐ.

Đến bây giờ giá đã lên 0.00024000 khi bán ra và tôi đã có lời được 1 ít. Từ 0.12913286 BTC thành 0.13845143 BTC, các bạn kiểm tra bằng cách vào lại MY ACCOUNT – BALANCES ở góc phải phía trên nhé, và đây là kết quả tài khoản của tôi.

Sơ lược như vậy thì các bạn có thể hình dung được cách trade coin ở sàn CoinExchange.io rồi. Thân chào các bạn!

Nguồn: vyducnhathuy.com

Last edited by a moderator: Thg 11 24, 2017
Trả lời qua Facebook